ผลจับสลากฟุตบอล ยูโร 2024 ตารางแข่ง รอบสุดท้าย อังกฤษไม่หนัก อิตาลี พบ สเปน

ผลจับสลากฟุตบอล ยูโร 2024 ตารางแข่ง รอบสุดท้าย อังกฤษไม่หนัก อิตาลี พบ สเปน

ผลจับสลากฟุตบอล ยูโร 2024 ตารางแข่ง รอบสุดท้าย อังกฤษไม่หนัก อิตาลี พบ สเปน

 

 

banner1

ผลจับสลากฟุตบอล ยูโร 2024 ตารางแข่ง การจับสลากแบ่งสายศึก ฟุตบอลยูโร 2024 รอบสุดท้าย ที่เมืองฮัมบวร์ก ประเทศเยอรมนี เมื่อกลางดึกวันเสาร์ที่ 2 ธันวาคม 2566 ตามเวลาประเทศไทย ออกมาเป็นที่เรียบร้อยหลังจากที่ได้ 21 ทีม การันตีเข้ารอบสุดท้าย ซึ่งเวลานี้เหลืออีก 3 ทีมที่จะต้องเพลย์ออฟกันต่อ โดยกลุ่มน่าสนใจที่สุด คือกลุ่มบี ซึ่งจะเป็นการพบกันของ แชมป์เก่า อิตาลี พบ สเปน และโครเอเชีย ขณะที่ รองแชมป์เก่าอย่าง อังกฤษ อยู่ในกลุ่มซี พบกับ เดนมาร์ก อีกครั้ง หลังจากที่เคยดวลกันในรอบรองชนะเลิศ ศึก ฟุตบอลยูโร 2020 และ เซอร์เบีย ส่วนกลุ่มดี ฝรั่งเศส พบกับ เนเธอร์แลนด์ อีกครั้งหลังจากที่เจอกันในรอบคัดเลือกมาแล้ว

ผลจับสลากแบ่งสาย ยูโร 2024 ตารางแข่ง

  • กลุ่ม A : เยอรมัน, สกอตแลนด์, ฮังการี, สวิตเซอร์แลนด์
  • กลุ่ม B : สเปน, โครเอเชีย, อิตาลี, แอลเบเนีย
  • กลุ่ม C : สโลวีเนีย, เดนมาร์ก, เซอร์เบีย, อังกฤษ
  • กลุ่ม D : ทีมชนะรอบเพลย์ออฟสายเอ, เนเธอร์แลนด์, ออสเตรีย, ฝรั่งเศ
  • กลุ่ม E : เบลเยียม, สโลวาเกีย, โรมาเนีย, ทีมชนะรอบเพลย์ออฟสายบี
  • กลุ่ม F : ตุรกี, ทีมชนะรอบเพลย์ออฟสายซี, โปรตุเกส, เช็ก

โปรแกรมฟุตบอล ยูโร 2024 ตารางแข่ง รอบสุดท้าย

รอบแรก 14 มิ.ย

  • กลุ่ม เอ – เยอรมนี – สกอตแลนด์ เวลา 03.00 น.

15 มิ.ย.

  • กลุ่ม เอ – ฮังการี – สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 20.00 น.
  • กลุ่ม บี – สเปน – โครเอเชีย เวลา 23.00 น.
  • กลุ่ม บี – อิตาลี – อัลแบเนีย เวลา 03.00 น.

16 มิ.ย.

  • กลุ่ม ดี – ทีมจากเพลย์ออฟ A-เนเธอร์แลนด์ เวลา 20.00 น.
  • กลุ่ม ซี – สโลวีเนีย – เดนมาร์ก เวลา 23.00 น.
  • กลุ่ม ซี – เซอร์เบีย – อังกฤษ เวลา 03.00 น.

17 มิ.ย.

  • กลุ่ม อี – โรมาเนีย – ทีมเพลย์ออฟ B เวลา 20.00 น.
  • กลุ่ม อี – เบลเยียม – สโลวะเกีย เวลา 23.00 น.
  • กลุ่ม ดี – ออสเตรเลีย – ฝรั่งเศส เวลา 03.00 น.

ยูโร 2024 ตารางแข่ง 18 มิ.ย.

  • กลุ่มเอฟ – ตุรกี – ทีมเพลย์ออฟ C เวลา 21.00 น.
  • กลุ่มเอฟ – โปรตุเกส – เช็ก เวลา 03.00 น.

19 มิ.ย.

  • กลุ่ม บี – โครเอเชีย – อัลแบเนีย เวลา 20.00 น.
  • กลุ่ม เอ – เยอรมนี – ฮังการี เวลา 23.00 น.
  • กลุ่ม บี – สกอตแลนด์ – สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 03.00 น.

20 มิ.ย.

  • กลุ่ม ซี – สโลวีเนีย – เซอร์เบีย เวลา 20.00 น.
  • กลุ่ม ซี – เดนมาร์ก – อังกฤษ เวลา 23.00 น.
  • กลุ่ม บี – สเปน – อิตาลี เวลา 03.00 น.

21 มิ.ย.

  • กลุ่ม อี – สโลวะเกีย – ทีมเพลย์ออฟ B เวลา 20.00 น.
  • กลุ่ม ดี – ทีมเพลย์ออฟ A – ออสเตรเลีย เวลา 23.00 น.
  • กลุ่ม ดี – เนเธอร์แลนด์ – ฝรั่งเศส เวลา 03.00 น.

22 มิ.ย.

  • กลุ่ม เอฟ – ทีมเพลย์ออฟ C – เช็ก เวลา 20.00 น.
  • กลุ่ม เอฟ – ตุรกี – โปรตุเกส เวลา 23.00 น.
  • กลุ่ม อี – เบลเยียม – โรมาเนีย เวลา 03.00 น.

23 มิ.ย.

  • กลุ่ม เอ – สวิตเซอร์แลนด์ – เยอรมนี เวลา 03.00 น.
  • กลุ่ม เอ – สกอตแลนด์ – ฮังการี เวลา 03.00 น.

24 มิ.ย.

  • กลุ่ม บี – โครเอเชีย – อิตาลี เวลา 03.00 น.
  • กลุ่ม บี – อัลแบเนีย – สเปน เวลา 03.00 น.

25 มิ.ย.

  • กลุ่ม ดี – เนเธอร์แลนด์ – ออสเตรีย เวลา 23.00 น.
  • กลุ่ม ดี – ฝรั่งเศส – เพลย์ออฟ A เวลา 23.00 น.
  • กลุ่ม ซี – อังกฤษ – สโลวีเนีย เวลา 03.00 น.
  • กลุ่ม ซี – เดนมาร์ก – เซอร์เบีย เวลา 03.00 น.

26 มิ.ย.

  • กลุ่ม อี – สโลวะเกีย – โรมาเนีย เวลา 23.00 น.
  • กลุ่ม อี – เพลย์ออฟ B – เบลเยียม เวลา 23.00 น.
  • กลุ่ม เอฟ – เช็ก – ตุรกี เวลา 03.00 น.
  • กลุ่ม เอฟ – เพลย์ออฟ ซี – โปรตุเกส เวลา 03.00 น.

พัก 27-28 มิ.ย.

รอบ 16 ทีมสุดท้าย 29 มิ.ย.

  • อันดับ 2 กลุ่ม เอ พบ อันดับ 2 กลุ่ม บี เวลา 23.00 น.
  • อันดับ 2 กลุ่ม เอ พบ อันดับ 2 กลุ่ม ซี เวลา 23.00 น.

30 มิ.ย.

อันดับ 1 กลุ่ม ซี พบ อันดับ 3 กลุ่ม ดี/อี/เอฟ เวลา 23.00 น.

อันดับ 1 กลุ่ม บี พบ อันดับ 3 กลุ่ม เอ/ดี/อี/เอฟ เวลา 03.00 น.

1 ก.ค.

  • อันดับ 2 กลุ่ม ดี พบ อันดับ 2 กลุ่ม อี เวลา 23.00 น.
  • อันดับ 1 กลุ่ม เอฟ พบ อันดับ 3 กลุ่ม เอ/บี/ซี เวลา 03.00 น.

2 ก.ค.

  • อันดับ 1 กลุ่ม อี พบ อันดับ 3 กลุ่ม เอ/บี/ซี/ดี เวลา 23.00 น.
  • อันดับ 1 กลุ่ม ดี พบ อันดับ 2 กลุ่ม เอฟ เวลา 03.00 น.

รอบ 8 ทีมสุดท้าย

  • 5 ก.ค. 23.00 น. และ 03.00 น.
  • 6 ก.ค. 23.00 น. และ 03.00 น.

พัก 7-8 ก.ค.

รอบรองชนะเลิศ

  • 9 ก.ค. 03.00 น.
  • 10 ก.ค.03.00 น.

พัก 11, 12 และ 13 ก.ค.

รอบชิงฯ

  • 14 ก.ค. 03.00 น.

Leave a Reply